กิจกรรมพัฒนาศักยภาพแกนนำชมรม TO BE NUMBER ONE
![](http://ratsadanu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/24012024.jpg)
วันพุธ ที่ 24 มกราคม 2567 ว่าที่ร้อยตรีหญิงอรฤดี ทองส่งโสม ครูที่ปรึกษาชมรม TO BE NUMBER ONE ได้นำนักเรียนแกนนำTO BE NUMBER ONE โรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ จำนวน 12 คน เข้าร่วมกิจกรรมพัฒนาศักยภาพแกนนำชมรม TO BE NUMBER ONE จังหวัดตรัง ณ โรงเรียนวิเชียรมาตุ อำเภอเมืองตรัง จังหวัดตรัง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเสริมสร้างภูมิคุ้มกันทางจิตใจในกลุ่มเยาวชนไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด และสร้างองค์ความรู้แก่แกนนำสำหรับนำไปใช้ในการดำเนินงานและเป็นแบบอย่างที่ดีแก่เยาวชนคนอื่น ๆ ต่อไป