กิจกรรมรณรงค์ “ฟันสะอาด เหงือกแข็งแรง”
วันอังคาร ที่ 25 กรกฎาคม 2566 เจ้าหน้าที่สาธารณสุข อำเภอวังวิเศษให้ความอนุเคราะห์นักเรียนโรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ดำเนินกิจกรรมรณรงค์ “ฟันสะอาด เหงือกแข็งแรง” เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันเสด็จสวรรคตสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี วันที่ 18 กรกฎาคม 2566 โดยมีกลุ่มเป้าหมาย คือ นักเรียนในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 เพื่อเป็นการกระตุ้นให้เยาวชนมีความรู้ ความเข้าใจ และมีพฤติกรรมที่ถูกต้องในการดูแลรักษาเหงือกและฟัน รวมถึงมีทันตสุขนิสัยที่ดี
![](http://ratsadanu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366342732_762564105671825_1026953646039274281_n.jpg)