ร่วมลงนามทำสัญญาติดตั้งระบบผลิตกระแสไฟฟ้าจากพลังงานแสงอาทิตย์แบบติดตั้งบนหลังคา
วันอังคาร ที่ 22 สิงหาคม 2566 โรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ร่วมลงนามทำสัญญาติดตั้งระบบผลิตกระแสไฟฟ้าจากพลังงานแสงอาทิตย์แบบติดตั้งบนหลังคาตามการขับเคลื่อนนโยบายของคณะกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาเมืองอัจริยะ องค์การบริหารส่วนจังหวัดตรัง ภายใต้โครงการพัฒนาเมืองอัจริยะของการไฟฟ้านครหลวง
![](http://ratsadanu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/22082023_3-724x1024.jpg)