เยี่ยมชมการจัดการเรียนการสอน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง
![](http://ratsadanu.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/15122023_1-724x1024.jpg)
นักเรียนโรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ เยี่ยมชมการจัดการเรียนการสอนของหลักสูตรวิทยาศาสตร์ทางทะเล หลักสูตรการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ และหลักสูตรการจัดการทรัพยากรและสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง
วันศุกร์ที่ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ครูทิพวรรณ อังสกุล พร้อมด้วยตัวแทนนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ ได้เยี่ยมชมการจัดการเรียนการสอนของหลักสูตรวิทยาศาสตร์ทางทะเล หลักสูตรการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ และหลักสูตรการจัดการทรัพยากรและสิ่งแวดล้อม ภายใต้กิจกรรม Open House RUTS FISH TECH คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการประมง ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง