กิจกรรมวันสุนทรภู่ปราชญ์ภาษาสู่วันภาษาไทยแห่งชาติ
วันพฤหัสบดี ที่ 13 กรกฎาคม 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนรัษฎานุประดิษฐ์อนุสรณ์ดำเนินกิจกรรมวันสุนทรภู่ปราชญ์ภาษาสู่วันภาษาไทยแห่งชาติ เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสแสดงความรู้ ความสามารถทางด้านภาษาไทย ตระหนักและเห็นคุณค่าของการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องเหมาะสม พร้อมเฉลิมพระเกียรติและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร (รัชกาลที่ 9) ที่ทรงห่วงใยในภาษาไทย ได้พระราชทานแนวคิดต่าง ๆ
ในการส่งเสริมการใช้ภาษาไทย
![](http://ratsadanu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366497433_762560825672153_3749373502688630423_n.jpg)
ภาพกิจกรรมเพิ่มเติม>>>>>>>>>>>>>>>>https://drive.google.com/drive/folders/1nxyGDQA5Juch1WdcBguACKHzGaMiQ4Jh?fbclid=IwAR2pUgB7ySsNaYiCuQlrpMOkORyRfbc6ITPHfByyofdpwy5p2rs8e8qDbrg